தென் கொரியா

இந்தக் கட்டுரை தென் கொரியாவைப் பற்றியது. வட கொரியா பற்றி தற்போது எங்களிடம் எந்த கட்டுரையும் இல்லை.

தென் கொரியாவின் கொடி வெள்ளை நிறத்தில் சிவப்பு-நீல தைஜி சின்னம் (யின் மற்றும் யாங்) மத்தியத்தில் அதோடு நான்கு கருப்பு ட்ரிகிராம் (க்வே), கொடியின் மூலைகளில் இரண்டு எழுத்துக்கள். கொடியின் முந்தைய பதிப்பு 1800 களின் பிற்பகுதியில் பயன்பாட்டில் இருந்தது, ஆனால் நவீன வடிவமைப்பு ஜூலை 12, 1948 இல் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது. கொரிய மொழியில், கொடியானது Taegeukgi அல்லது “தைஜி கொடி” என்று அழைக்கப்படுகிறது. கொடி கிழக்கு தத்துவம், எண்ணங்கள் மற்றும் மாயவாதத்தை குறிக்கிறது.

தென் கொரியா கொரிய தீபகற்பத்தின் தெற்கு பகுதியில் அமைந்துள்ளது. இந்த நாடு மேற்கில் மஞ்சள் கடல் மற்றும் கிழக்கில் ஜப்பான் கடல் ஆகியவற்றால் சூழப்பட்டுள்ளது. தென் கொரியா ஜப்பானில் இருந்து கொரியா ஜலசந்தியால் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது, இது அதன் குறுகிய இடத்தில் 200 கிலோமீட்டர் அகலம் கொண்டது. வட கொரியாவுடனான எல்லையானது 38 வது இணையான ஒரு இராணுவமயமாக்கப்பட்ட மண்டலமாகும்.

தென் கொரியாவின் கிழக்கு கடற்கரை உயரமாகவும் நேராகவும் உள்ளது, அதே சமயம் தெற்கு மற்றும் மேற்கு கடற்கரைகள் விரிகுடாக்கள், ஹெட்லேண்ட்ஸ் மற்றும் தீவுகளால் பெரிதும் உள்தள்ளப்பட்டுள்ளன. மொத்தம் சுமார் 3,500 தீவுகள் உள்ளன, அவற்றில் 600 க்கும் மேற்பட்ட மக்கள் வசிக்கின்றனர். பிரதான நிலப்பகுதிக்கு தெற்கே பத்து மைல் தொலைவில் உள்ள ஜெஜு மிகப்பெரியது. தென் கொரியாவின் நிலப்பரப்பில் ஐந்தில் நான்கில் மலைகள் மற்றும் மலைகள் உள்ளன. Taebaek மற்றும் Sobaek ஆகியவை மிகப்பெரிய மலைத்தொடர்கள். நாட்டின் மிக உயரமான சிகரம் ஹல்லா-சான், ஜெஜுவில் உள்ள எரிமலை.

தென் கொரியா நான்கு பருவங்களைக் கொண்ட மிதமான காலநிலையைக் கொண்டுள்ளது. குளிர்காலம் நீண்டதாகவும், குளிராகவும், வறண்டதாகவும் இருக்கும், கோடை காலம் குறுகியதாகவும், வெப்பமாகவும், ஈரப்பதமாகவும் இருக்கும், குறிப்பாக நாட்டின் தெற்குப் பகுதியில்.

பசிபிக் பகுதியில் இருந்து கொரிய தீபகற்பத்தில் பருவக்காற்று வீசும் போது, ஏப்ரல் முதல் செப்டம்பர் வரையிலான காலகட்டத்தில் பெரும்பாலான மழை பெய்யும். தென் கொரியாவை சக்திவாய்ந்த சூறாவளி மற்றும் சூறாவளி தாக்கலாம், இது சில நேரங்களில் பெரும் அழிவை ஏற்படுத்தும்.

தென் கொரியா உலகின் மிகவும் நகரமயமாக்கப்பட்ட நாடுகளில் ஒன்றாகும், மேலும் மக்கள்தொகையில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்கள் மில்லியன் கணக்கான நகரங்களில் வாழ்கின்றனர். உலகின் அதிக மக்கள் தொகை கொண்ட நாடுகளில் தென் கொரியாவும் ஒன்று. மக்கள்தொகை கிட்டத்தட்ட கொரியர்கள், ஆனால் ஒரு சிறிய சீன சிறுபான்மையினர் உள்ளனர்.

அரசியல் ரீதியாக, தென் கொரியா ஒரு சர்வாதிகார அரசு மற்றும் இராணுவ மேலாதிக்க சர்வாதிகாரத்திலிருந்து சுதந்திரமான தேர்தல்கள் மற்றும் அதிகார மாற்றங்களுடன் ஜனநாயகமாக மாறியுள்ளது. அதே நேரத்தில், தென் கொரியா போரின் அழிவிலிருந்து எழுந்து, பெரிய ஏற்றுமதிகள், உலகப் புகழ்பெற்ற தொழில்துறை பொருட்கள் மற்றும் உயர் வாழ்க்கைத் தரத்துடன் உலகின் வலுவான பொருளாதாரங்களில் ஒன்றாக உருவெடுத்துள்ளது.

சுகாதாரம்

தென் கொரியாவில் சுகாதார அமைப்பு மற்றும் சுகாதார காப்பீடு மிகவும் உயர் தரம் வாய்ந்தது, மேலும் வெளிநாட்டவர்கள் நாட்டில் தங்கியிருக்கும் போது சிறந்த கவனிப்பைப் பெறுவார்கள். அவசரகால சூழ்நிலைகளில் கூட, வெளிநாட்டவர்கள் சந்திக்கும் ஒரே பிரச்சனை நீண்ட காத்திருப்பு நேரங்கள். துரதிர்ஷ்டவசமாக, தனியார் காப்பீட்டைப் பயன்படுத்துவது கூட இந்த விஷயத்தில் பெரிய வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்தாது.

தென் கொரியாவுக்கு பயணம்

விசும்

ஐரோப்பிய ஒன்றியம், இங்கிலாந்து, அமெரிக்கா மற்றும் கனடாவில் இருந்து வருபவர்களுக்கு விசா தேவையில்லை. பல சர்வதேச விமான நிலையங்களில் இருந்து விமானங்கள் புறப்படுகின்றன.

தென் கொரியாவை சுற்றி பயணம்

பொது போக்குவரத்து நிச்சயமாக இங்கே உள்ளது. அதிவேக ரயில்கள் தீபகற்பத்தில் உள்ள நகரங்களை இணைக்கின்றன, பேருந்துகள் நாட்டின் ஒவ்வொரு மூலையையும் சென்றடைகின்றன, படகுகள் மற்றும் படகுகள் பயணிகளை மேற்குக் கடற்கரையிலிருந்து சிதறிய தீவுகளுக்கு அழைத்துச் செல்கின்றன.

நகரங்களில், சுரங்கப்பாதை அமைப்புகள் மற்றும் உள்ளூர் பேருந்துகள் நீங்கள் எங்கு செல்ல விரும்புகிறீர்களோ, அங்கு பைக்-பகிர்வு அமைப்புகள் பெருகிய முறையில் பிரபலமாகி வருகின்றன. நீங்கள் ஒரு காரை வாடகைக்கு எடுத்து திறந்த சாலைகளில் செல்ல முடிவு செய்தால், நன்கு பராமரிக்கப்படும் – சில நேரங்களில் கூட்டமாக இருந்தால் – சாலை அமைப்பைக் காண்பீர்கள்.

பொது போக்குவரத்து நிச்சயமாக இங்கே உள்ளது. அதிவேக ரயில்கள் தீபகற்பத்தில் உள்ள நகரங்களை இணைக்கின்றன, பேருந்துகள் நாட்டின் ஒவ்வொரு மூலையையும் சென்றடைகின்றன, படகுகள் மற்றும் படகுகள் பயணிகளை மேற்குக் கடற்கரையிலிருந்து சிதறிய தீவுகளுக்கு அழைத்துச் செல்கின்றன.

நகரங்களில், சுரங்கப்பாதை அமைப்புகள் மற்றும் உள்ளூர் பேருந்துகள் நீங்கள் எங்கு செல்ல விரும்புகிறீர்களோ, அங்கு பைக்-பகிர்வு அமைப்புகள் பெருகிய முறையில் பிரபலமாகி வருகின்றன. நீங்கள் ஒரு காரை வாடகைக்கு எடுத்து திறந்த சாலைகளில் செல்ல முடிவு செய்தால், நன்கு பராமரிக்கப்படும் – சில நேரங்களில் கூட்டமாக இருந்தால் – சாலை அமைப்பைக் காண்பீர்கள்.

மதம்

தென் கொரியாவில் மத சுதந்திரம் நிலவுகிறது. மதம் வரலாற்று ரீதியாக பெரும் செல்வாக்கைக் கொண்டுள்ளது, ஆனால் இன்று மக்கள்தொகையில் பாதி பேர் தங்களை மதமற்றவர்களாகக் கருதுகின்றனர்.

புத்த மதம் மற்றும் தாவோயிசம் (தாவோயிசம்) நான்காம் நூற்றாண்டில் சீனாவில் இருந்து வந்தது. பௌத்தம் ஆயிரம் ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு தடைசெய்யப்பட்டது மற்றும் கன்பூசியனிசத்தின் சீன ஞானக் கோட்பாட்டால் மாற்றப்பட்டது, இது கல்வி மற்றும் அதிகாரத்திற்குக் கீழ்ப்படிதல் ஆகியவற்றைப் புகழ்கிறது. கன்பூசியனிசம் இன்னும் சமூகத்தை ஓரளவு வகைப்படுத்துகிறது, மற்றவற்றுடன் கல்விக்கு அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்படுகிறது.

எந்த மதத்தையும் நம்பும் தென் கொரியர்களில், 45 சதவீதம் பேர் தங்களை புராட்டஸ்டன்ட் என்றும், 35 சதவீதம் பேர் பௌத்தர்கள் என்றும், 18 சதவீதம் பேர் கத்தோலிக்கர்கள் என்றும் வர்ணிக்கின்றனர். 800,000 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட சியோலில் உள்ள பெந்தேகோஸ்தே தேவாலயம் உலகின் மிகப்பெரிய கிறிஸ்தவ சபையாகக் கருதப்படுகிறது. அமெரிக்காவுக்கு அடுத்தபடியாக அதிக கிறிஸ்தவ மிஷனரிகளை வெளி உலகிற்கு அனுப்பும் நாடு தென் கொரியா

தென் கொரியாவில் வெளிநாட்டவராக வாழ்கிறார்

வாழ்க்கை செலவு

The average cost of living in South Korea is reasonable. It is not as cheap as living in some Asian countries like Laos or China, but it is also not as expensive as Japan or Singapore. In general, the most expensive living costs in the country will be found in the capital, Seoul. Everywhere else, expats can expect to earn a decent wage and save a good bit of it without having to pinch pennies or live on a stringent budget.

When comparing South Korea’s cities, expats will find the highest cost of living in Seoul. However, this still does not mean that the cost of living in the capital city is exorbitantly high. Foreigners moving to the country have their choice of paying extra and living in expat-centric high-rises and compounds or you can live on the outskirts of the city in more local communities.

After Seoul, the other most expensive places in which to live in South Korea are Incheon, Jeju Island, and Busan. Below is a look at the average monthly living costs for each place. On a national level, a family of four can expect to spend an average of 2,300,000 KRW per month (2,000 USD) in living expenses (excluding rent). A single expat can expect to pay 652,000 KRW (560 USD) per month (excluding rent).

கலாச்சாரம்

நவீன பிரபலமான கலாச்சாரம் செயலில் உள்ளது. கொரிய பாப் இசைக்கலைஞர்கள் ஆசியாவின் பெரும்பகுதிகளில் பிரபலமாக உள்ளனர் மற்றும் சர்வதேச அளவில் K-pop என்ற கூட்டுச் சொல்லின் கீழ் அறியப்படுகிறார்கள். தென் கொரிய சோப் ஓபராக்கள் வெளிநாடுகளிலும் பரவலாக பரவியுள்ளன.

சமூகமயமாக்கலில் முகத்தை இழப்பது நம்பமுடியாத அளவிற்கு உணர்திறன் கொண்டது. கொரியர்கள் கிபூன், உள் உணர்வுகள் அல்லது வெளிப்புற நற்பெயரைப் பாதுகாப்பதைப் பற்றி பேசுகிறார்கள். உறவுகள் சமூக சமநிலை மற்றும் சரியான நடத்தை ஆகியவற்றை அடிப்படையாகக் கொண்டவை, இது தொந்தரவு செய்யக்கூடாது. ஒரு நபரின் கிபுனை காயப்படுத்தாமல் இருப்பதற்காக ஒருவர் பொய் சொல்வது அல்லது கெட்ட செய்திகளை மறுப்பது மற்றும் மாறுபட்ட கருத்துகளை மறுப்பது ஆகியவற்றை நாடலாம். எனவே கொரியர்கள் அவர்கள் விரும்பாதவர்களிடம் கூட கண்ணியமான அணுகுமுறையைக் காட்டலாம். அடக்கம் ஒரு நல்லொழுக்கம், மற்றும் பாராட்டுக்கள் பணிவுடன் நிராகரிக்கப்படுகின்றன. பிறர் முன்னிலையில் யாரையும் அவமதிக்கவோ, விமர்சிக்கவோ கூடாது.

உறவை கட்டியெழுப்புவதில் உயரதிகாரிகளுக்கும் பெரியவர்களுக்கும் மரியாதை அவசியம். நிலை முக்கியம். நீங்கள் பேசும் மற்றும் நடந்து கொள்ளும் விதத்தின் மூலம், நீங்கள் எந்த படிநிலை உறவில் மற்றவருடன் நிற்கிறீர்கள் என்பதைக் காட்டுகிறீர்கள். நீங்கள் கண்ணில் நேரடியாக ஒரு உயர்ந்தவராகத் தெரியவில்லை. நெருங்கிய நண்பர்களை தவிர பெரியவர்கள் ஒருவரையொருவர் தங்கள் முதல் பெயர்களால் அழைப்பதில்லை. “பேராசிரியர்” அல்லது “இயக்குனர்” போன்ற தலைப்புகள் உயர்ந்த சமூகத் தரத்தில் உள்ள ஒருவரைக் குறிப்பிடும் போது மரியாதை நிம் உடன் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. இத்தகைய சமூகமயமாக்கலில், கொரியர்கள் சம்பிரதாயத்தின் மீது கண்ணியமான எல்லையைக் கொண்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் அவர்கள் அதே சமூகத் தரத்தில் உள்ள நண்பர்களுடன் மிகவும் முறைசாராமாக இருக்க முடியும்.

குனிந்து வாழ்த்துவது மிகவும் பொதுவான வழி, ஆனால் கைகுலுக்குவதும் ஆண்களிடையே பொதுவானது. வணிகர்கள் பெரும்பாலும் ஒரே நேரத்தில் கைகுலுக்கி வணங்குகிறார்கள். ஒருவரை ஒருவர் கைநீட்டிப் பிடித்துக் கொண்டு பெண்கள் சந்திக்கலாம். குழந்தைகள் எப்போதும் பெரியவர்களை வணங்குவார்கள். மிகவும் பொதுவான வாழ்த்துச் சொற்றொடர் Anyonghaseyo? (உனக்கு நிம்மதியா?).

அந்நியர்களைத் தொடுவது பொருத்தமற்றதாகக் கருதப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் நண்பர்கள் ஒருவருக்கொருவர் கைகளைப் பிடிக்க விரும்புகிறார்கள். உங்கள் வயதில் ஒரு வருடத்தைக் கூட்டினால், ஜனவரி முதல் தேதி அனைவரின் பிறந்தநாளாகக் கருதப்படுகிறது. குறிப்பாக 60வது ஆண்டு விழா கொண்டாடப்படுகிறது.

தடைகள்

தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது கற்றுக்கொள்ள வேண்டிய மிக முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்கப்பட வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பேருந்து அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்காதீர்கள், ஒருவேளை தென் கொரியாவுக்குச் செல்லும்போது நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான விஷயங்களில் ஒன்று தவிர்க்க வேண்டிய தடைகள். மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு தடை என்னவென்றால், பாதங்கள் அழுக்காகக் கருதப்படுகின்றன. இதன் பொருள் நீங்கள் யாரையும் உங்கள் கால்களால் சுட்டிக்காட்டுவதையோ அல்லது சைகை செய்வதையோ தவிர்க்க வேண்டும். பொது இடங்களில் கால் மேல் கால் போட்டு உட்காருவதும் இதில் அடங்கும். பொது இடங்களில் உங்கள் கால்களை நாற்காலியில் முட்டுக் கொடுப்பது உட்பட, தளபாடங்கள் மீது உங்கள் கால்களை வைப்பது மிகவும் முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. பஸ் அல்லது சுரங்கப்பாதை போன்ற பொது இருக்கையில் உங்கள் கால்களை ஒருபோதும் வைக்க வேண்டாம்.

அடி

அதேபோல், ஒருவரின் வீட்டிற்குள் நுழையும் போது அல்லது சில வணிகங்களில் நுழையும் போது, உங்கள் காலணிகளை கழற்ற தயாராக இருங்கள். நீங்கள் அணிவதற்கு பொதுவாக உட்புற செருப்புகள் இருக்கும். இருப்பினும், இல்லாவிட்டாலும், நீங்கள் இன்னும் உங்கள் காலணிகளை அகற்ற வேண்டும்.

சாப்பிடு

மற்ற ஆசிய நாடுகளில் நீங்கள் என்ன பார்த்தாலும், நடக்கும்போது சாப்பிடுவது அல்லது குடிப்பது முரட்டுத்தனமாக கருதப்படுகிறது. சியோல் போன்ற வேகமான நகரத்தில் கூட, பயணம் செய்யும் போது பலர் சாப்பிடுவதை நீங்கள் பார்க்க முடியாது.

நிறங்கள் மற்றும் எண்கள்

தென் கொரிய கலாச்சாரத்தில் நிறங்கள் மற்றும் எண்கள் பெரும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தவை. சில அர்த்தங்கள் அதிர்ஷ்டம், மற்ற சூழ்நிலைகளில் அது மரணம். வெளிநாட்டவர்கள் சிவப்பு நிறத்தை பயன்படுத்துவதை தவிர்க்க வேண்டும், குறிப்பாக இறந்தவர்களின் பெயர்கள் எழுதப்பட்ட வண்ணம் எழுதப்படும். அதேபோல், நான்காம் எண்ணைத் தவிர்ப்பது நல்லது (இதில் நான்கு பொருட்களைப் பரிசாக வழங்குவதும் அடங்கும்). நான்கு என்ற ஆங்கில வார்த்தையானது கொரிய மொழியில் மரணத்திற்கான வார்த்தையாக ஒலிக்கிறது, எனவே இது மிகவும் ஆபத்தான துரதிர்ஷ்ட எண்ணாக கருதப்படுகிறது.

குற்றம்

தென் கொரியாவில் குற்றங்கள் குறைவு. இருப்பினும், சிறு குற்றங்கள் நிகழ்கின்றன, குறிப்பாக சியோல் மற்றும் பூசன் போன்ற பெரிய நகரங்களில். உங்கள் உடமைகளைக் கண்காணித்துக்கொள்ளுங்கள். பயணிகள் பாலியல் வன்கொடுமைகள், கூர்மை பானங்கள் மற்றும் பிற வன்முறைக் குற்றங்களைப் புகாரளித்துள்ளனர்.

நீதித்துறை சிறப்பாகச் செயல்படுவதாகவும், சுதந்திரமான நிலைப்பாட்டை உடையதாகவும் கருதப்படுகிறது. அதே சமயம், தேசிய பாதுகாப்புச் சட்டமானது கருத்துச் சுதந்திரம் மற்றும் ஒன்றுகூடல் சுதந்திரத்தின் மீதான கட்டுப்பாடுகளை உள்ளடக்கியதாக மனித உரிமை அமைப்புகள் கருதுகின்றன.

சந்திப்பு மற்றும் வாழ்த்து

 • கொரியாவில் ஒருவரை வாழ்த்துவதற்கான பாரம்பரிய வழி குனிதல். இருப்பினும், நாடு அதிக அளவில் வெளிநாட்டினரைக் கவர்ந்து வருவதால், கைகுலுக்கிக்கொள்வதும் வழக்கம். முதல்முறையாக ஒருவரைச் சந்திக்கும் போது, சிறிது வில் தவறிழைப்பது நல்லது, ஆனால் மற்றவர் முதலில் கைகுலுக்கிறாரா என்பதைப் பார்க்கவும். நீங்கள் ஒரு கொரியப் பெண்ணைச் சந்திக்கும் வெளிநாட்டவராக இருந்தால், அவள் தொடங்கும் வரை கைகுலுக்க வேண்டாம். நீங்கள் எவ்வளவு ஆழமாக வணங்குகிறீர்களோ, அவ்வளவு மரியாதை கொடுக்கிறீர்கள் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். எனவே, பெரியவர்கள் மற்றும் உயர் பதவியில் இருப்பவர்கள் ஆழமான வில்லுடன் சந்திக்க வேண்டும்.
 • உங்கள் வலது கையைப் பயன்படுத்தி கைகுலுக்க வேண்டும். நீங்கள் கைகுலுக்கும் போது, உங்கள் வலது கையை உங்கள் இடது கையால் ஆதரிக்க வேண்டும்.
 • நீங்கள் யாரையாவது உங்களிடம் அழைக்க விரும்பினால், உங்கள் கையை அவர்களை நோக்கி நீட்டவும், உங்கள் உள்ளங்கையை தரையில் சுட்டிக்காட்டவும். உங்கள் விரல்களை ஒன்றாக வைத்து, நீங்கள் எதையோ விசிறிக் கொண்டிருப்பது போல் அவற்றை மடக்கவும்.
 • நீங்கள் புறப்படும்போது ஒவ்வொரு நபருக்கும் தலைவணங்குவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

தொடுதல் மற்றும் தனிப்பட்ட இடம்

கொரிய நகரங்களில் கூட்டம் அதிகமாக இருந்தாலும், தேவையில்லாமல் மற்றவர்களைத் தொடுவதைத் தவிர்க்க வேண்டும். இதன் பொருள், நீங்கள் நெரிசலான சுரங்கப்பாதை காரில் இருந்தால் அல்லது தெருவில் நடந்து சென்றால், உங்கள் உடல் மற்றும் அதன் அசைவுகள் குறித்து எச்சரிக்கையாக இருங்கள். யாருடனும் மோதுவதையோ அல்லது அவர்களுக்கு எதிராக சாய்வதையோ தவிர்க்க முயற்சி செய்யுங்கள். இருப்பினும், மக்கள் உங்களை மோதினாலோ அல்லது தள்ளினாலும் ஆச்சரியப்படவோ அல்லது புண்படுத்தவோ வேண்டாம்.

உங்கள் சொந்த இடத்தை வைத்துக்கொள்வதைத் தவிர, நீங்கள் யாரையும் கட்டிப்பிடிக்கவோ அல்லது முதுகில் தட்டவோ கூடாது. இது மிகவும் ஆக்ரோஷமானதாகக் காணப்படுவதால், நீண்ட நேர கண் தொடர்பை நீங்கள் தவிர்க்க வேண்டும்.

ஒரு வெளிநாட்டவராக, உங்களது கைகளை நீங்களே வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் முடிந்தவரை மற்றவர்களின் தனிப்பட்ட இடத்தை ஆக்கிரமிப்பதைத் தவிர்க்க வேண்டும். இருப்பினும், கொரிய மக்கள், குறிப்பாக இளைய தலைமுறையினர் கைகோர்த்து நடப்பதை நீங்கள் பார்த்தால் ஆச்சரியப்பட வேண்டாம். கொரியாவில், இது பாலினங்களின் எந்தவொரு கலவைக்கும் இடையே ஒரு பொதுவான நடைமுறையாகும், மேலும் இது பெரும்பாலும் பிளாட்டோனிக் அர்த்தத்தில் மட்டுமே குறிக்கப்படுகிறது.

பரிசு வழங்குதல்

கொரியா ஒரு பெரிய ‘பரிசு கொடுக்கும்’ கலாச்சாரம் மற்றும் நீங்கள் நாட்டில் இருக்கும் காலம் முழுவதும் பல பரிசுகளை வழங்குவது அல்லது பெறுவது போன்றவற்றைக் கண்டறிய அதிக வாய்ப்பு உள்ளது. சில நிறங்கள் மற்றும் எண்களின் தடையைப் போலவே, சிவப்பு எழுத்து அல்லது நான்கு பொருட்களுடன் ஏதாவது ஒன்றை பரிசாக வழங்குவதைத் தவிர்க்கவும்.

அன்பளிப்பு கொடுக்கும்போது அல்லது பெறும்போது இரு கைகளாலும் செய்யுங்கள். பிசினஸ் மீட்டிங் அல்லது பார்ட்டியில் பரிசுகளை வழங்கினால், உங்கள் பரிசுகளை வழங்குவதற்கு முன் ஹோஸ்ட் அவர்களின் பரிசுகளை விநியோகிக்கத் தொடங்கும் வரை காத்திருக்கவும்.

இல்லை என்று சொல்வது

கொரியாவில், அழைப்பை நிராகரிப்பது அல்லது ஏதாவது செய்ய மறுப்பது முரட்டுத்தனமாக இருக்கலாம். அதற்கு பதிலாக, கொரியாவில் எதையாவது குறைப்பதற்கான ஒரு வழி மிக நீண்ட விவாதம். நீங்கள் ஒரு கொரிய நண்பர் அல்லது சக ஊழியருடன் பேசுவதைக் கண்டால், நீங்கள் கேட்ட ஒன்றைப் பற்றி அவர்கள் தொடர்ந்து பேசினால், அவர்கள் மறுக்க விரும்பலாம் என்பதற்கான அறிகுறியாக இதை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள், ஆனால் முரட்டுத்தனமாகத் தோன்றாமல் எப்படி செய்வது என்று தெரியவில்லை. அவர்களின் பதில் ‘இல்லை’ என்பது உங்களுக்குத் தெரியும் என்பதைத் தெரியப்படுத்தாமல், அவர்கள் நிராகரிக்க உதவும் தனித்துவமான வழியைக் கண்டறிய முயற்சிக்கவும்.

தென் கொரியாவில் வாகனம் ஓட்டுதல்

நிறைய போக்குவரத்து நெரிசல்கள், ஆக்ரோஷமான பேருந்து மற்றும் டாக்சி ஓட்டுநர்கள், மற்றும் சாலையில் நீங்கள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதற்கான பரிந்துரைகளாக மட்டுமே கருதக்கூடிய போக்குவரத்து விளக்குகள் அனைத்தும் தென் கொரிய நகரங்களில் வாகனம் ஓட்ட நினைப்பவர்களுக்காகக் காத்திருக்கின்றன. இங்குள்ள பாதசாரிகளும் கவனமாக இருக்க வேண்டும், ஏனெனில் வாகன ஓட்டிகள் தெருவை கடக்கும் மக்களுக்கு வழி விடுவதால் பல விபத்துகள் நடக்கின்றன. பல உள்ளூர்வாசிகள் கால் நடைகளை விட வாகனம் ஓட்டுபவர்கள் அந்தஸ்தில் உயர்ந்தவர்கள் என்று நம்புகிறார்கள். மேலும், பெரிய மற்றும் அதிக விலை கொண்ட கார்களை ஓட்டுபவர்கள் மற்ற வாகனங்களை விட தங்களுக்கு உரிமை உண்டு என்று கருதுகின்றனர். இருப்பினும், நீங்கள் பரபரப்பான நகரத் தெருக்களில் இருந்து வெளியேறி அதிக கிராமப்புறங்களுக்குச் செல்ல முடிந்தால், கொரியாவில் வாகனம் ஓட்டுவது மகிழ்ச்சிகரமான விஷயமாக இருக்கலாம்..

அடிப்படை கொரிய ஓட்டுநர் விதிகள்

 • தென் கொரியாவில் போக்குவரத்து சாலையின் வலது பக்கத்தில் உள்ளது.
 • தென் கொரியாவில் வாகனம் ஓட்டுவதற்கான குறைந்தபட்ச வயது கார்களுக்கு 18 மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள்களுக்கு 16 ஆகும்.
 • ஹேண்ட்ஸ்-ஃப்ரீ சிஸ்டம் பயன்படுத்தப்படாவிட்டால், ஓட்டுநர்களுக்கு செல்போன் பயன்படுத்துவது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது.
 • ட்ராஃபிக் லைட் உள்ள குறுக்குவெட்டில் வலதுபுறம் திரும்ப வேண்டும் என்றால், எந்த விளக்கு எரிந்தாலும் (ஒளி சிவப்பு நிறமாக இருந்தாலும்) அதைச் செய்யலாம். இருப்பினும், தெருவைக் கடக்கக்கூடிய பாதசாரிகளைப் பற்றி நீங்கள் இன்னும் நிறுத்தி கவனமாக இருக்க வேண்டும்.
 • அனுமதிக்கப்பட்ட அதிகபட்ச இரத்த ஆல்கஹால் அளவு 0.03% ஆகும்.
 • அனைத்து பயணிகளும் சீட் பெல்ட் அணிந்திருக்க வேண்டும்.

கொரியாவில் புள்ளி அடிப்படையிலான போக்குவரத்து மீறல் அமைப்பு உள்ளது. அதாவது, நீங்கள் போக்குவரத்து விதிகளை மீறினால், அபராதம் அல்லது கிரிமினல் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு கூடுதலாக, நீங்கள் புள்ளிகளையும் பெறுவீர்கள். ஒவ்வொரு குற்றத்திற்கும் ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையிலான புள்ளிகள் உள்ளன, உதாரணமாக வேகம் 15-100 புள்ளிகளைப் பெறலாம், மேலும் வாகனம் ஓட்டும் போது செல்போன் பயன்படுத்தினால் 15 புள்ளிகள் செலவாகும். நீங்கள் 40 புள்ளிகளைப் பெற்றால், உங்கள் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும். ஒரு வருடத்தில் 121 புள்ளிகளுக்கு மேல், 201 இரண்டுக்கு மேல் அல்லது 271 மூன்று ஆண்டுகளில் 271 புள்ளிகளைக் குவித்தால், உங்கள் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும்.

வெளிநாட்டு உரிமத்துடன் தென் கொரியாவில் வாகனம் ஓட்டுதல்

நீங்கள் எங்கிருந்து உரிமம் பெற்றிருந்தாலும், ஐரோப்பிய அல்லது ஆப்பிரிக்க நாடுகளில், அமெரிக்கா அல்லது ஆஸ்திரேலியாவில் -–உங்களிடம் செல்லுபடியாகும் சர்வதேச அனுமதி இருக்கும் வரை, கொரியாவில் அதைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்படுவீர்கள். இருப்பினும், அவை உங்கள் சொந்த நாட்டில் மட்டுமே கிடைக்கும், எனவே நீங்கள் இங்கு வருவதற்கு முன்பு அதைப் பெற வேண்டும். வாகனம் ஓட்டும்போது, அசல் உரிமம் மற்றும் அனுமதி இரண்டும் உங்களிடம் இருக்க வேண்டும். சர்வதேச அனுமதிகள் ஒரு வருடத்திற்கு செல்லுபடியாகும் மற்றும் புதுப்பிக்க முடியாது.

கொரிய ஓட்டுநர் உரிமம் பெறுவது எப்படி

நீங்கள் இங்கு இறங்கிய பிறகு கொரியாவில் ஓட்ட வேண்டும் என்பதை உணர்ந்தால் என்ன செய்வது? 100 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளைச் சேர்ந்த குடிமக்களுக்கு ஓட்டுநர் உரிமத்தை மாற்றுவதற்கு தென் கொரியா அனுமதிப்பதால், அது பெரிய கவலையாக இருக்கக்கூடாது. இந்த நடைமுறைக்கு அதிக நேரம் மற்றும் ஆவணங்கள் தேவைப்படும் போது, நீங்கள் நாட்டை விட்டு வெளியேற முடிவு செய்யும் வரை அதிகாரப்பூர்வ கொரிய உரிமத்தைப் பெற இது உங்களை அனுமதிக்கும்.

உங்கள் உரிமத்தை கொரிய உரிமத்திற்கு மாற்ற, நீங்கள் முன்வைக்க வேண்டும்:

 • உங்கள் பாஸ்போர்ட்;
 • முழு மற்றும் செல்லுபடியாகும் வெளிநாட்டு உரிமம் (தற்காலிக அல்லது தகுதிகாண் உரிமம் அல்ல);
 • உங்கள் ஏலியன் பதிவு அட்டை;
 • உங்கள் உரிமம் அதிகாரப்பூர்வமாக அங்கீகரிக்கப்பட்டதாக அறிவிக்கும் உங்கள் நாட்டின் தூதரகத்தின் சான்றிதழ்;
 • மூன்று பாஸ்போர்ட் பாணி புகைப்படங்கள் (3.5 செ.மீ. 4.5 செ.மீ., கடந்த ஆறு மாதங்களுக்குள் எடுக்கப்பட்டது).

6,000 KRW (5 USD) செலவாகும் மற்றும் 7,500 KRW (6.5 USD) வழங்கல் கட்டணத்தைச் செலுத்தும் மருத்துவப் பரிசோதனையையும் நீங்கள் மேற்கொள்ள வேண்டும்.

நீங்கள் கொரியாவை விட்டு வெளியேற முடிவு செய்தவுடன், உங்கள் கொரிய உரிமத்தை திருப்பித் தர வேண்டும். இதைச் செய்ய, நீங்கள் உள்ளூர் சாலைப் போக்குவரத்து ஆணையத்தின் ஓட்டுநர் உரிமத் தேர்வு அலுவலகத்திற்குச் சென்று உங்கள் விமான டிக்கெட்டுடன் உங்கள் பாஸ்போர்ட்டைச் சமர்ப்பிக்க வேண்டும்.

உங்கள் நாடு அல்லது மாநிலம் தென் கொரியாவுடன் ஒரு பரஸ்பர ஒப்பந்தம் இல்லை என்றால், உரிமத்தைப் பெற நீங்கள் எழுத்துத் தேர்வை எடுக்க வேண்டும். இது 20 பல தேர்வு கேள்விகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் ஆங்கிலம் உட்பட பல்வேறு மொழிகளில் கிடைக்கிறது. நீங்கள் உரிமம் இல்லாமல் கொரியாவிற்கு வந்து, அதைப் பெற விரும்பினால், இங்கு வசிக்கும் ஒவ்வொரு குடியிருப்பாளரைப் போலவே நீங்களும் அதே செயல்முறைக்குச் சென்று எழுத்து மற்றும் நடைமுறைத் தேர்வுகளை எடுக்க வேண்டும். எழுத்துத் தேர்வுக்கு வரும்போது கொரிய மொழி தெரியாமல் தப்பித்துக் கொள்ள முடியும் என்றாலும், ஓட்டுநர் பயிற்றுனர்கள் ஆங்கிலத்தில் கற்பிப்பது அரிது என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்.

வணிக கூட்டங்கள்

தென் கொரியர்கள் தங்களுக்கு தனிப்பட்ட உறவுகளைக் கொண்டவர்களுடன் வணிகம் செய்ய விரும்புகிறார்கள், எனவே மூன்றாம் தரப்பினரால் அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டியது அவசியம். இந்த நபர் பின்னர் ஒரு தொடர்பு நபராகவும் இருக்க முடியும், இதன் மூலம் மறைமுகமாக முக்கியமான சிக்கல்களை எழுப்ப முடியும்.

அறிமுகம் செய்யும்போது, வயதானவர் கைகுலுக்க முன்முயற்சி எடுக்கிறார், ஆனால் இளையவர் முதலில் தலைவணங்குகிறார். வணிக அட்டைகள் ஒப்படைக்கப்பட்டு, வலது கை மற்றும் இடது கையால் மணிக்கட்டின் கீழ் ஆதரவாகப் பெறப்படுகின்றன. கொரிய உரை பெறுநருக்குத் தெரிய வேண்டும், பின்புறத்தில் ஆங்கில உரை இருக்க வேண்டும். பெறப்பட்ட வணிக அட்டை கவனமாக ஆய்வு செய்யப்பட்டு நன்கொடையாளர் முன்னிலையில் கையொப்பமிடப்படவில்லை.

கொரியர்களுடன் நீடித்த ஒப்பந்தங்களைப் பெறுவது கடினம். சமரசம் இழப்பிற்கு வழிவகுக்கும் என்பது அவர்களின் வரலாற்று அனுபவம், மேலும் அவர்கள் கடுமையாக போட்டியிடவும் அதிக நன்மைகளைத் துரத்தவும் உந்தப்படுகிறார்கள். ஆனால் அதனுடன் அவர்கள் ஆக்கப்பூர்வமானவர்கள், ஆர்வமுள்ளவர்கள் மற்றும் அபாயங்களை எடுக்கத் தயாராக உள்ளனர். அவர்கள் மாற்றியமைக்க மற்றும் திறந்த. நிலையான வணிக உறவுகளை விட விரைவான ஒப்பந்தங்கள் விரும்பப்படுகின்றன, மேலும் சிறந்த விதிமுறைகள் வேறு எங்கும் எட்டப்பட்டால் ஒரு உறவு திடீரென நிறுத்தப்படும்.

சந்திப்புகளுக்கான நியமனங்கள் செய்யப்பட வேண்டும், முன்னுரிமை மூன்று அல்லது நான்கு வாரங்களுக்கு முன்னதாக. உங்கள் சொந்த நிறுவனத்தைப் பற்றிய நிகழ்ச்சி நிரல், பின்னணிப் பொருள் மற்றும் தகவல்களை அனுப்புவது நல்லது. எழுதப்பட்ட பொருள் ஆங்கிலம் மற்றும் கொரிய மொழிகளில் வழங்கப்பட வேண்டும். சரியான நேரத்தில் வந்து சந்திக்கும் நபருக்கு மரியாதை காட்டுவீர்கள். பழமையான கொரியர் வழக்கமாக முதலில் அறைக்குள் நுழைவார். உயர்ந்த தரவரிசையில் உள்ள கொரியர் செய்யாத வரை நீங்கள் உங்கள் மேலங்கியை கழற்ற மாட்டீர்கள்.

முதல் சந்திப்பின் நோக்கம் பெரும்பாலும் ஒருவரையொருவர் தெரிந்துகொள்வதே. இது ஒரு உறவை உருவாக்குவதற்கான அடித்தளத்தை அமைக்கிறது. ஆனால் கூறப்படுவது எப்போதும் உண்மைகளுடன் பொருந்தாது என்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும். சில சமயங்களில் கொரியர்கள் முகத்தை இழக்காமல் இருப்பதற்காக ஒரு கேள்விக்கு பதிலளிக்கலாம். கேள்விகள் எவ்வாறு எழுதப்படுகின்றன என்பது முக்கியம்:  எப்போது டெலிவரியை எதிர்பார்க்கலாம்? அதற்கு பதிலாக ஒரு மாதத்திற்குள் டெலிவரியை எதிர்பார்க்கலாமா?

ஆடை மற்றும் பரிசுகள்

நகரங்களில் உள்ள கொரியர்கள் பெரும்பாலும் மேற்கத்திய பாணியில் ஆடை அணிவார்கள். வணிகர்கள் கண்டிப்பான உடைகளை அணிவார்கள். ஆண்கள் வெள்ளை நிற சட்டைகளுடன் கூடிய இருண்ட உடைகளை அணிவார்கள், மற்றும் பெண்கள் அமைதியான வண்ணங்களில் விவேகமான ஆடைகளை அணிவார்கள். பெண்கள் பெரும்பாலும் தேசிய உடையான ஹான்போக், நீண்ட பாவாடை மற்றும் அகலமான சட்டையுடன் கூடிய ரவிக்கை போன்ற மேல் ஆடைகளை அணிவார்கள்.

உறவுக்கு பரிசுகள் முக்கியமானவை மற்றும் பதிலுக்கு எப்போதும் பரிசுகளுடன் பதிலளிக்கப்படும். பெறுநரால் அதைத் திருப்பித் தர முடியாது என்று உங்களுக்குத் தெரிந்தால், விலையுயர்ந்த பரிசை வழங்குவது சிந்தனையற்றது. ஒரு கொரிய வீட்டிற்கு நல்ல தரமான பழங்கள், பூக்கள் அல்லது சாக்லேட் கொண்டு வரலாம். பரிசுகள் அழகாக மூடப்பட்டிருக்க வேண்டும், முன்னுரிமை சிவப்பு அல்லது மஞ்சள் காகிதத்தில், ஆனால் பச்சை, வெள்ளை அல்லது கருப்பு நிறத்தில் இல்லை. நீங்கள் இரு கைகளாலும் ஒரு பரிசை ஒப்படைத்து பெறுகிறீர்கள், ஆனால் நீங்கள் அதை உடனே திறக்கவில்லை. பரிசில் பல பகுதிகள் இருந்தால், நான்கு அதிர்ஷ்ட எண்ணாகவும், ஏழு அதிர்ஷ்ட எண்ணாகவும் கருதப்படுவதை நீங்கள் நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

பார்வையிடப்பட வேண்டிய இடங்கள்

சியோல்

சியோல் தென் கொரியாவின் மிகப்பெரிய நகரமாகவும், கிழக்கு ஆசியாவின் முக்கியமான இடமாகவும் உள்ளது. நீங்கள் நாட்டில் எந்த நேரமும் செலவழித்தால், சில சமயங்களில் சியோலுக்குச் செல்வதற்கான நல்ல வாய்ப்பு உள்ளது. நகரத்தில் உள்ள ஈர்ப்புகளுக்கு முடிவே இல்லை, ஆனால் பல பார்வையாளர்கள் சியோலில் அமைந்துள்ள பல அரண்மனைகளில் சிலவற்றைத் தொடங்குகின்றனர்.

சிறந்த தேர்வுகளில் நம்பமுடியாத கியோங்போக் ஸ்விங் மற்றும் 15 ஆம் நூற்றாண்டின் சாங்டியோக் ஸ்விங் ஆகியவை அடங்கும். பழங்கால கோவில்கள் மற்றும் கோவில்கள், அழகான பொது பூங்காக்கள், அதிநவீன வடிவமைப்பு, வணிக வளாகங்கள் மற்றும் ஆசியா முழுவதிலும் உள்ள சில சிறந்த உணவு வகைகளையும் நீங்கள் காணலாம்.

கங்வாடோ தீவு

கங்வாடோ தீவு வட கடலில் அமைந்துள்ளது மற்றும் வரலாறு நிறைந்தது. இது வரலாற்றுக்கு முந்தைய காலத்திலிருந்தே ஆக்கிரமிக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் 13 ஆம் நூற்றாண்டில் கொரியாவின் தலைநகராக இருந்த ஒரு காலகட்டம் கூட இருந்தது. 19 ஆம் நூற்றாண்டில், பிரெஞ்சு மற்றும் ஜப்பானியர்களுக்கு எதிராக தற்காத்துக் கொள்ள தீவு மூலோபாய ரீதியாக பயன்படுத்தப்பட்டது.

வரலாற்றுத் தளங்களைத் தவிர, கங்வாடோ தீவு ஈர்க்கக்கூடிய இயற்கைக்காட்சிகளை வழங்குகிறது, தீவைச் சுற்றி பல பாதைகள் உள்ளன; அதன் பரந்த கடல் காட்சிகளைக் கொண்ட மனிசன் மலை உட்பட. சியோலில் இருந்து 90 நிமிடங்களில், தீவு வட கொரிய எல்லைக்கு அருகில் உள்ளது மற்றும் ஒரு பாலம் மூலம் பிரதான நிலப்பகுதியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது, எனவே இது மிகவும் அணுகக்கூடியது.

போரியோங் மண் திருவிழா

வருடத்திற்கு ஒருமுறை டேச்சியோன் கடற்கரையில், தென் கொரியாவில் மிக மோசமான திருவிழா நடக்கும். ஆண்டுதோறும் நடைபெறும் பொரியோங் மண் திருவிழாவின் சேறு சிறப்பு அழகுபடுத்தும் கனிம பண்புகளைக் கொண்டிருப்பதாக நம்பப்படுகிறது.

ஒவ்வொரு ஆண்டும் இது போரியோங்கின் அருகிலுள்ள மண்மேடுகளில் இருந்து டிரக் லோடுகளில் கடற்கரைக்கு கொண்டு வரப்படுகிறது. பொரியோங் களிமண்ணை தங்கள் தயாரிப்புகளில் பயன்படுத்தும் அழகுசாதனப் பொருட்களை விளம்பரப்படுத்த 1998 இல் திருவிழா தொடங்கியது. அதன்பிறகு, இந்த நிகழ்வு வெடித்தது. ஒவ்வொரு ஆண்டும், இரண்டு வார விவகாரத்திற்காக மில்லியன் கணக்கானவர்கள் வருகை தருகின்றனர். மிகவும் பிரபலமான சில நிகழ்வுகள் இறுதி வார இறுதியில் நடைபெறும்; மட் ப்ரிசன், மட் ஸ்கீயிங் மற்றும் மட் மல்யுத்தம் உட்பட.

புல்குக்சா கோவில்

கியோங்ஜுவின் புல்குக்சா கோயில் முதலில் 528 இல் கட்டப்பட்டது, ஆனால் வரலாறு முழுவதும் பல புதுப்பித்தல் மற்றும் விரிவாக்கங்களுக்கு உட்பட்டுள்ளது. பூசனுக்கு வெளியே, பல வம்சங்களுக்கு கோயில் மிகவும் முக்கியமானதாக இருந்தது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *